fbpx

കോവിഡ് കാലത്തെ ഭക്ഷണം

കോവിഡിന്റെ ചികിത്സയിലും പ്രതിരോധത്തിലും ഭക്ഷണത്തിന് നല്ലൊരു സ്ഥാനമുണ്ടെന്ന് ഇപ്പോൾ എല്ലാരും സമ്മതിക്കുന്നുണ്ട്. എന്നാൽ സോഷ്യൽ മീഡിയ വഴി പ്രചരിക്കുന്ന പല മെസ്സേജുകളും ആകപ്പാടെ ആശയക്കുഴപ്പമുണ്ടാക്കുന്നു എന്ന കാര്യത്തിൽ സംശയമില്ല. കൃത്യമായി അഭിപ്രായം പറയേണ്ടവരല്ല ഇക്കാര്യത്തിൽ വാട്സ്ആപ്പ് വൈദ്യം പ്രചരിപ്പിക്കുന്നതെന്നതാണ് ഈ ആശയക്കുഴപ്പത്തിന് കാരണമായി മനസ്സിലാകുന്നത്.
കോവിഡിനെന്ന് പറഞ്ഞൊരു ചികിത്സയില്ലെന്നും എന്നാൽ കോവിഡ് രോഗികളിൽ കാണുന്ന ഓരോ ബുദ്ധിമുട്ടുകൾക്കും ചികിത്സ ആവശ്യമാണെന്നും ഒരു കാരണവശാലും ഒരു ബുദ്ധിമുട്ട് മറ്റൊരു ബുദ്ധിമുട്ടിന് കാരണമാകാതെ സംരക്ഷിക്കേണ്ടതുണ്ടെന്നതും വളരെ പ്രധാനപ്പെട്ടതാണ്. അതുകൊണ്ട്തന്നെ തൊണ്ടവേദന, ജലദോഷം, ചുമ തുടങ്ങിയവ സാധാരണയായി വലിയ കുഴപ്പമില്ലാത്ത കാര്യങ്ങളാണെന്ന് തോന്നുമെങ്കിൽകൂടി കോവിഡ് രോഗികളിൽ അവയെ വേഗം ശമിപ്പിക്കുകതന്നെ വേണം. അതുപോലെ അത്തരം ബുദ്ധിമുട്ടുകളെയുണ്ടാക്കാവുന്ന കാരണങ്ങളിൽ നിന്ന് ഒഴിവായി നിൽക്കുവാനും പരമാവധി ശ്രദ്ധിക്കണം.
പൊതുവെ വിറ്റാമിൻ സി അടങ്ങിയ സിട്രസ് ഫ്രൂട്ട്സ് വിഭാഗത്തിൽപ്പെട്ട നാരങ്ങ, ഓറഞ്ച്,മുന്തിരി, കിവി, പൈനാപ്പിൽ, മുസംബി, ഗ്രേപ്സ് എന്നിവ ഉപയോഗിക്കുന്നവർക്ക് രോഗപ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിക്കുകയും ജലദോഷം പോലുള്ള ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ ഒഴിവാകുകയും ചെയ്യും. എന്നാൽ ജലദോഷം വന്നശേഷം ഒരാൾ ഇവയൊക്കെ കഴിക്കുമ്പോൾ കഫ സംബന്ധമായ ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ വർദ്ധിക്കുന്നതായാണ് കണ്ടിട്ടുള്ളത്.പാലും പാലുൽപ്പന്നങ്ങളും മുട്ടയും മാംസവും എണ്ണയിൽവറുത്തതും ഉപയോഗിക്കുമ്പോഴും കഫ സംബന്ധമായ ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ കൂടുകയാണ് ചെയ്യുക. തൈര് കഴിച്ചാലോ പ്രത്യേകിച്ചും തണുപ്പിച്ച തൈര് രാത്രിയിൽ കഴിച്ചാലോ തുടർച്ചയായ ദിവസങ്ങളിൽ കഴിച്ചാലോ കഫരോഗങ്ങൾ വർദ്ധിക്കും. പ്രത്യേകിച്ചും അലർജി രോഗങ്ങൾ നേരത്തെ ഉള്ളവരിൽ തുമ്മലും ജലദോഷവും ചുമയുമുള്ളപ്പോൾ പാലും തൈരുമൊക്കെ ഉപയോഗിച്ചാൽ കഫം വർദ്ധിച്ച് ശ്വാസംമുട്ടും ന്യുമോണിയയുമായി മാറുവാനുള്ള അനുകൂലസാഹചര്യം ലഭിക്കുമെന്ന കാര്യത്തിൽ തർക്കമില്ല. ഗ്യാസ് വർദ്ധിപ്പിക്കുന്ന ആഹാരങ്ങളും ഒരുകാരണവശാലും കഴിക്കരുത്.
രാവിലെ എഴുന്നേൽക്കുന്നതും പല്ല് തേയ്ക്കുന്നതും കുളിക്കുന്നതും ദഹനസംബന്ധമായ ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ വരാതെയും മലബന്ധമുണ്ടാകാതെയും ശരിയായ സമയത്തും ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നതും ലഘു വ്യായാമങ്ങൾ ചെയ്യുന്നതും അദ്ധ്വാനിക്കുന്നതും മാനസികാരോഗ്യം സംരക്ഷിക്കുന്നതും ഉറങ്ങുന്നതുമെല്ലാം നന്നായി ചെയ്താൽ രോഗപ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിക്കുന്നതും അല്ലെങ്കിൽ പ്രതിരോധ ശേഷിയെക്കുറച്ച് ശരീരബലം നഷ്ടപ്പെടുത്തുന്നതുമായിരിക്കും. അതുകൊണ്ടുതന്നെ ഭക്ഷണത്തിനൊപ്പം പ്രാധാന്യം ഇവയ്ക്കെല്ലാം ഉണ്ടെന്നു കൂടി മനസ്സിലാക്കണം.
ഇഞ്ചികൊണ്ടുള്ള വിവിധ ഉപയോഗങ്ങൾ കഫത്തെ ശമിപ്പിക്കുന്നതാണ്. ചൂടാക്കിയ പാലിലോ നെയ്യിലോ ചേർത്ത് മഞ്ഞൾപൊടി കഴിക്കാം. ജീരകവും അയമോദകവും ദഹനത്തെ മെച്ചപ്പെടുത്തും.കവിൽ കൊള്ളുന്നതും മൂക്കിൽ മരുന്നിറ്റിക്കുന്നതും വലിയ ഫലം ചെയ്യും.
തണുപ്പിച്ചവയേക്കാൾ ചൂടുള്ളവയ്ക്ക് കഫരോഗങ്ങൾ കുറയ്ക്കുന്നതിന് സാധിക്കും. അപ്പർ ലോവർ ശ്വാസകോശ പ്രദേശത്തെ ബാധിക്കുന്ന രോഗങ്ങളെയാണ് കഫ രോഗങ്ങൾ എന്നറിയപ്പെടുന്നത്. അതുകൊണ്ടാണ് ഇത്തരം ശ്രദ്ധകൾ കോവിഡ് ബാധിതനിൽ അനിവാര്യമായിരിക്കുന്നത്
എന്നാൽ അമിതമായ പ്രാധാന്യം നൽകി പ്രചരിക്കുന്ന ചില സന്ദേശങ്ങൾ വിശ്വസിച്ച് ആവശ്യമായതിലും അധികമായോ കഴിക്കാൻ പാടില്ലാത്തവ കഴിച്ചതോ കാരണം ചില അസുഖങ്ങൾ വർദ്ധിച്ച് ഡോക്ടറെ കാണാനെത്തുന്നവരും ഇപ്പോൾ കുറവല്ല എന്നുകൂടി തിരിച്ചറിയണം. ഇല്ലാത്ത അസുഖങ്ങൾ വരുത്തി വയ്ക്കുവാൻ ശ്രമിക്കരുത്. അടിയന്തിരമായും കൃത്യമായുമുള്ള ചികിത്സ ലഭിക്കുന്നതിന് പ്രയാസം നേരിടുന്ന സന്ദർഭമാണ് ഇപ്പോഴുള്ളത്. കോവിഡ് കാലത്തെ ശരിയായ ഭക്ഷണ കാര്യങ്ങൾ മനസ്സിലാക്കുവാൻ അടുത്തുള്ള ആയുർവേദ ഡിസ്പെൻസറിയിലെ ഡോക്ടറെ ഫോണിൽ വിളിച്ച് അന്വേഷിക്കുകയാണ് ഇപ്പോൾ വേണ്ടത്.
കൊ​വി​ഡ് ​കാ​ര​ണം​ ​ന​ഷ്ട​മാ​യ​ ​കൃ​ത്യ​നി​ഷ്ഠ​ ​തി​രി​കെ​ ​പി​ടി​ക്കേണ്ടത് അത്യാവശ്യമാണ്g.​ ​ഉ​ണ​രു​ന്ന​തി​നും​ ​ഉ​റ​ങ്ങു​ന്ന​തി​നും​ ​കു​ളി​ക്കു​ന്ന​തി​നും​ ​ഭ​ക്ഷ​ണം​ ​ക​ഴി​ക്കു​ന്ന​തി​നു​മെ​ല്ലാം​ ​കൃ​ത്യ​നി​ഷ്ഠ​യു​ണ്ടാ​യി​രി​ക്ക​ണം.​ ​ന​ല്ല​ ​ഭ​ക്ഷ​ണ​വും​ ​വി​വി​ധ​ങ്ങ​ളാ​യ​ ​ഭ​ക്ഷ​ണ​വും​ ​ശ​രീ​ര​ബ​ല​വും​ ​ദ​ഹ​ന​വും​ ​അ​റി​ഞ്ഞ് ​ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്ക​ണം.
വ്യാ​യാ​മം​ ​ല​ഭി​ക്കു​ന്ന​ ​തൊ​ഴി​ലു​ക​ളി​ൽ​ ​ഏ​ർ​പ്പെ​ട്ടി​ട്ടു​ള്ള​വ​ർ​ ​മാ​ന​സി​കോ​ല്ലാ​സം​ ​കൂ​ടി​ ​ല​ഭി​ക്കു​ന്ന​ ​രീ​തി​യി​ൽ​ ​അ​വ​ ​ആ​സ്വ​ദി​ക്ക​ണം.​ ​വ്യാ​യാ​മ​ത്തി​നാ​യി​ ​ന​ട​ക്കു​ക​യോ​ ​ഓ​ടു​ക​യോ​ ​യോ​ഗ​ ​ചെ​യ്യു​ക​യോ​ ​ഒ​ക്കെ​ ​ആ​കാം. ബ​ന്ധു​ജ​ന​ങ്ങ​ളും​ ​കൂ​ട്ടു​കാ​രു​മാ​യി​ ​സ​ന്തോ​ഷം​ ​പ​ങ്കി​ടു​വാ​നു​ള്ള​ ​അ​വ​സ​ര​ങ്ങ​ൾ​ ​ന​ഷ്ട​പ്പെ​ടു​ത്ത​രു​ത്.​ ​കൊ​വി​ഡ് ​പ​ശ്ചാ​ത്ത​ല​ത്തി​ൽ​ ​സോ​ഷ്യ​ൽ​ ​മീ​ഡി​യ​ ​വ​ഴി​യും​ ​മ​റ്റു​ ​മാ​ർ​ഗ്ഗ​ങ്ങ​ളു​മു​പ​യോ​ഗി​ച്ച് ​സ​മ്പ​ർ​ക്കം​ ​പ​രി​മി​ത​പ്പെ​ടു​ത്താ​നും​ ​ശ്ര​ദ്ധി​ക്കേ​ണ്ട​തു​ണ്ട്.
വി​ല​ക്കു​ക​ൾ​ ​ശ​ല്യ​മാ​യി​ ​കാ​ണാ​തെ​ ​അ​വ​ ​പാ​ലി​ക്കു​ന്ന​ത്കൊ​ണ്ടു​ണ്ടാ​കാ​വു​ന്ന​ ​ന​ന്മ​യ്ക്കും​ ​ആ​രോ​ഗ്യ​ത്തി​നും​ ​വി​ല​ ​ക​ല്പി​ക്ക​ണം. എ​ന്റെ​ ​മാ​ത്രം​ ​കാ​ര്യ​മെ​ന്ന​ ​നി​ല​യി​ൽ​ ​ചി​ന്തി​ക്കാ​തെ​ ​ഞാ​ൻ​ ​കാ​ര​ണം​ ​ആ​ർ​ക്കു​മൊ​രു​ ​ബു​ദ്ധി​മു​ട്ടു​ണ്ടാ​ക​രു​തെ​ന്ന​ ​രീ​തി​യി​ൽ​ ​പെ​രു​മാ​റ​ണം.
മാ​ന​സി​ക​ ​വി​ഷ​മ​ങ്ങ​ൾ​ ​ഏ​റ്റ​വും​ ​അ​ടു​പ്പ​മു​ള്ള​വ​രോ​ട് ​തു​റ​ന്നു​പ​റ​യു​ക.​ ​മാ​ന​സി​ക​ ​ബു​ദ്ധി​മു​ട്ടു​ണ്ടെ​ന്ന് ​സ്വ​യം​ ​മ​ന​സി​ലാ​ക്കാ​ൻ​ ​സാ​ധി​ക്കു​ന്ന​വ​ർ​ക്ക് ​അ​വ​ ​ഒ​ഴി​വാ​ക്കു​വാ​നും​ ​എ​ളു​പ്പ​ത്തി​ൽ​ ​സാ​ദ്ധ്യ​മാ​ണ്.
എ​ല്ലാ​ ​മാ​ന​സി​ക​ ​ബു​ദ്ധി​മു​ട്ടു​ക​ൾ​ക്കും​ ​മ​രു​ന്ന് ​ത​ന്നെ​ ​ശ​ര​ണ​മെ​ന്ന് ​വി​ചാ​രി​ക്ക​രു​ത്.​ ​മ​രു​ന്ന് ​അ​ത്യാ​വ​ശ്യ​മാ​ണെ​ന്ന് ​ഡോ​ക്ട​ർ​ ​നി​ർ​ദ്ദേ​ശി​ച്ചാ​ൽ​ ​മാ​ത്ര​മേ​ ​അ​ത് ​പാ​ടു​ള്ളൂ. സ്വ​യം​ ​ചി​കി​ത്സ​ ​ഒ​രി​ക്ക​ലും​ ​പാ​ടി​ല്ല.​ ​മ​നോ​വി​ഷ​മം​ ​തോ​ന്നു​ന്ന​വ​ർ​ ​മ​ന​സ്സി​നെ​ക്കു​റി​ച്ച​റി​വു​ള്ള​ ​വി​ദ​ഗ്ദ്ധ​രി​ൽ​ ​നി​ന്ന് ​മാ​ത്ര​മേ​ ​ഉ​പ​ദേ​ശം​ ​തേ​ടാ​വൂ.​അ​ല്പ​ജ്ഞാ​നി​ക​ൾ​ ​ന​ൽ​കു​ന്ന​ ​ഉ​പ​ദേ​ശം​ ​ചി​ല​പ്പോ​ൾ​ ​അ​ത്യാ​പ​ത്ത് ​ത​ന്നെ​ ​വ​രു​ത്തി​യേ​ക്കാം. കോ​വി​ഡ് ​ബാ​ധി​ച്ച് ​നെ​ഗ​റ്റീ​വാ​യ​വ​ർ​ക്ക് ​സ​ർ​ക്കാ​ർ​ ​ആ​യു​ർ​വേ​ദ​ ​സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളി​ലൂ​ടെ​ ​ല​ഭി​ക്കു​ന്ന​ ​പു​ന​ർ​ജ്ജ​നി​ ​പ​ദ്ധ​തി​യും​ ​ഉ​പ​യോ​ഗ​പ്പെ​ടു​ത്താ​വു​ന്ന​താ​ണ്.​ ​മ​ന​സ്സ്,​ ​പ​ഞ്ച​ ​ജ്ഞാ​നേ​ന്ദ്രി​യ​ങ്ങ​ൾ,​ ​പ​ഞ്ച​ക​ർ​മ്മേ​ന്ദ്രി​യ​ങ്ങ​ൾ,​ ​അ​വ​യു​ടെ​ ​ക​ർ​മ്മ​ങ്ങ​ൾ,​അ​വ​യ്ക്ക് ​മ​ന​സ്സു​മാ​യു​ള്ള​ ​ബ​ന്ധം,​ ​അ​തി​ൽ​ ​മ​ന​സ്സി​ന്റെ​ ​സ്ഥാ​നം​ ​എ​ന്നി​വ​ ​സം​ബ​ന്ധി​ച്ച് ​ആ​യു​ർ​വേ​ദ​ ​ഗ്ര​ന്ഥ​ങ്ങ​ളി​ൽ​ ​കൃ​ത്യ​മാ​യ​ ​പ്ര​തി​പാ​ദ്യ​ങ്ങ​ളു​ണ്ട്.​ ​മാ​ന​സി​ക​ ​രോ​ഗ​ ​ചി​കി​ത്സ​യി​ൽ​ ​ആ​യു​ർ​വേ​ദ​ ​സ്പെ​ഷ്യ​ലി​സ്റ്റു​ക​ളു​ടെ​ ​സേ​വ​ന​വും​ ​ഉ​പ​യോ​ഗ​പ്പെ​ടു​ത്താം.ശാ​രീ​രി​കാ​രോ​ഗ്യം​ ​മെ​ച്ച​മാ​യി​രി​ക്കാ​ൻ​ ​പ​ര​മാ​വ​ധി​ ​ശ്ര​ദ്ധി​ക്ക​ണം.​ ​അ​ത്ത​രം​ ​ആ​ൾ​ക്കാ​ർ​ക്ക് ​ന​ല്ലൊ​രു​ ​മാ​ന​സി​കാ​രോ​ഗ്യം​ ​നി​ല​നി​ർ​ത്താ​ൻ​ ​സാ​ധി​ക്കും.
ന​ഷ്ട​പ്പെ​ട്ടു​പോ​യ​ ​ജോ​ലി,​ ​സ​മ്പ​ത്,​ത് വേ​ണ്ട​പ്പെ​ട്ട​വ​ർ​ ​എ​ന്നി​വ​ ​പ്രാ​ധാ​ന്യ​മു​ള്ള​വ​ത​ന്നെ.​ ​എ​ന്നാ​ൽ​ ​അ​തി​നേ​ക്കാ​ൾ​ ​പ്രാ​ധാ​ന്യം​ ​വീ​ണ്ടും​ ​ജോ​ലി​ ​ക​ണ്ടെ​ത്തു​ന്ന​തി​നും​ ​സ​മ്പ​ത്ത് ​നേ​ടു​ന്ന​തി​നും​ ​ജീ​വി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​വ​ർ​ക്ക് ​ന​ന്മ​യു​ണ്ടാ​ക്കു​ന്ന​തി​നു​മു​ള്ള​ ​പ്ര​വൃ​ത്തി​ക​ൾ​ക്ക് ​ന​ൽ​കു​ക.ചി​ന്ത​ക​ളെ​ ​ക​യ​റൂ​രി​ ​വി​ടാ​തെ​ ​ആ​രോ​ഗ്യ​ത്തോ​ടെ​യും​ ​സ​മാ​ധാ​ന​ത്തോ​ടെ​യു​മു​ള്ള​ ​പ്ര​വൃ​ത്തി​ക​ൾ​ക്ക് ​പ്രാ​ധാ​ന്യം​ ​ന​ൽ​കു​ക.
ഡോ. ഷർമദ് ഖാൻ
9447963481

Dr Sharmad Khan
We will be happy to hear your thoughts

Leave a Reply

compayur
Logo
Register New Account
Compare items
  • Total (0)
Compare
0
%d
Shopping cart